Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

cách tập thể lực khi chơi breakdance ! mới chôm đc của ông thầy tui

Go down 
Tác giảThông điệp
washock93
Moderator
Moderator
washock93

cách  tập thể lực khi chơi breakdance ! mới chôm đc của ông thầy tui Empty
Bài gửiTiêu đề: cách tập thể lực khi chơi breakdance ! mới chôm đc của ông thầy tui   cách  tập thể lực khi chơi breakdance ! mới chôm đc của ông thầy tui EmptyTue Jul 08, 2008 11:23 pm

1.Tập Tay
Tập Tạ: Với 1 quả tạ 5 - 10kg tùy theo hiện trạng sức khỏe của bạn ( nếu cảm thấy quả tạ quá nặng với mình, hãy tìm 1 quả tạ nhẹ hơn, vì không phải cứ tập tạ nặng là có hiệu quả cao ). Bắt đầu, bạn ngồi thằng lưng ( tốt nhất là ngồi trên 1 cái ghế cao ngang đầu gối - ngồi trước gương để tự chỉnh sửa tư thế càng tốt ) Tập tay nào thì cầm tạ tay đó, thả lỏng tay, các ngón tay quay về cùng phía với mặt, từ từ nâng tạ lên 1 góc 120 độ so với vị trí ban đầu của tay. Rồi hạ tạ xuống ( từ từ thôi, như vậy bạn mới cảm nhận được sức nặng của tạ ) Khi tay xuống gần vị trí ban đầu ( chú ý, tuyệt đối không thả lỏng tay mà phải liên tục giữ tạ trong tư thế "được nâng" chứ không phải "được giữ" ) tiếp tục nâng tạ lên. Việc hô hấp cũng cần được chú ý: khi nâng tạ lên thì hít vào, hạ tạ xuống thì thở ra, tất cả làm chậm rãi thôi nhé. Bạn nên cố định số lần nâng - hạ tạ trước khi bắt đầu tập và quyết tâm thực hiện đủ các lần nâng đó 1 cách nghiêm túc, như vậy bạn sẽ vượt qua giới hạn sức khỏe của mình bằng sự nỗ lực.
Hít đất: Đầu tiên các bạn nằm sấp xuống nền nhà. Chống 2 tay để đỡ cơ thể ( khoảng cách 2 tay hơn độ rộng của vai ).sau đó các bạn hạ thấp cơ thể xuống sát đất(càng sát càng tốt)rồi nâng cơ thể lên lại.cũng giống như động tác với tạ.mỗi lần hạ cơ thể xuống thì các bạn sẽ hít một hơi thật sâu.và khi nâng người lên thì các bạn thở mạnh ra. Thực hiện 12-15 lần mỗi lần nghỉ. Khi quen dần thì các bạn có thể tăng số lần nâng lên. Các bạn lưu ý là khi tập ko nên tập quá nhanh.các bạn thực hiện một cách từ từ,chậm rãi thì mới cảm nhận đc sức nặng đè lên tay.
Trồng chuối: Đây là bài tập thể lực nên Jing sẽ không hướng dần cách giữ thăng bằng, bài tập này chỉ giúp các bạn có cảm giác lộn ngược và tập sức tay thôi. Trước hết , kiếm 1 bức tường hoặc 1 thân cây to, đặt hai tay cách tường khoảng 30 cm, từ từ dồn trọng lượng cở thể lên hai tay, rồi nhún mạnh chân thuận để hai chân có thể lộn ngược lên trên vào áp vào tường ( đối với những bạn chưa từng có kinh nghiệm trồng chuối thì bài tập này không để chút nào vì đa số bị ức chế về mặt tâm lý) Bạn có thể nhở một người khác đỡ giúp 2 chân để bạn có cảm giác thăng bằng trên 2 tay trước. Cố giữ người trong tư thế đó càng lâu càng tốt. Khi đã có thể tự tập với bức tường, bạn hãy tập hít đất trong tư thế đó, với người mới tập thì 1 cái, tập được khoảng 2 - 3 ngày thì 5 cái, 1 tuần trở lên nếu hít được 10 cái thì bạn thực sự là 1 người rất khỏe.

2.Tập Bụng
Để có thể có một cơ bụng khỏe. Trước hết các bạn nên có một ghế tập.các bạn cũng có thể mua những chiếc ghế này tại các cửa hàng bán dụng cụ thể thao.nếu như các bạn không có điều kiện để mua những chiếc ghế tập thì chúng ta có thể không cần cũng đc, chỉ cần siêng năng tập. Đầu tiên các bạn sẽ nằm ngửa xuống đất,duỗi thẳng chân. Hai tay kẹp lại để sau gáy.hít một hơi thật sâu và cố gắng kéo nửa cơ thể( từ phần đầu tới bụng )lên phía trước(bật nửa cơ thể dậy)nhưng chân không đc di động( có thể nhờ người khác giữ giúp 2 chân)

Nếu có thời gian, bạn nên tập khoảng 5 - 6 lần/ ngày. Còn đối với học sinh và những người có thời gian hạn hẹp, nên tập vào buổi sáng sớm và trước khi đi tắm vào buổi tối. Hi vọng các bạn có 1 sức khỏe tốt.
==> có bao nhiêu trong PDP ghi chép ra đây hết rồi đó , thằng nào muốn pro thì tập , làm biếng thì dẹp cách  tập thể lực khi chơi breakdance ! mới chôm đc của ông thầy tui 852351
http://gvrproduction.com

cách tập thể lực khi chơi breakdance ! mới chôm đc của ông thầy tui
Trang 1 trong tổng số 1 trang