Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Rap : thứ nhạc bỏ đi

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Gary93
Dân thường

Rap : thứ nhạc bỏ đi Empty
Bài gửiTiêu đề: Rap : thứ nhạc bỏ đi   Rap : thứ nhạc bỏ đi EmptySat Aug 23, 2008 7:04 am

Rap hiện nay đang là sở thích của một số thành phần trên toàn thế giới.
Nhưng thật đáng tiếc.
Đó là sở thích của một phần nhỏ trong xã hội, nhưng lại là điều “ chướng mắt “ cho những phần còn lại.
Những bạn trẻ yêu thích nhạc rap, hãy một lần thử nhìn lại mình xem.
Thật sự bản thân tôi thấy nó không ăn nhập với cuộc sống.
Nhiều lúc nhìn thấy những học sinh yêu rap mà tôi không biết mình đang nhìn thấy người hay ngợm.
Người cũng chẳng ra người, khỉ đột thì không thể, vượn thì càng không.
Nhạc Rap chỉ dành cho bọn choai choai thôi.
Nó chẳng đi đến đâu cả.
Lời nhạc Rap chỉ đến theo cảm xúc, mà có phải cảm xúc nào cũng hay ?
Xiềng xích đeo cổ, mũ lệch đội đầu, quần ống hộp lùng bùng, chụp ảnh mặt ngầu kèm theo 2 cánh tay giơ ngón giữa, tất cả những cái trên là nét đẹp của Rap à ?
Thực tế trong cuộc sống đời thường, tôi thấy xuất hiện rất nhiều các ca sĩ nhạc Rap.
Ở Việt Nam ta thì có ca sĩ Kim, Andree, Young Uno, LK,….
Người nào người nấy, tóc tai nhuộm xanh nhuộm đỏ, tai thì bấm lỗ bầm dập đến nát cả tai, quần thì dài đến tận gót chân, mũ đội lệch che một mắt giống như bị chột…
Ở các nước lớn như Mĩ, cũng có Enimem, Akon, T-paint, Usher, 50 cent…
Các rapper hãy một lần nhìn lại những thần tượng nhạc Rap của mình xem.
Phần lớn các giải thưởng nghệ thuật âm nhạc thường không có tên họ.
Nhạc Rap không thể đem đến cho bạn thành công như mong muốn.
Các nhà phê bình khó tính sẽ chịu ngồi nghe thứ nhạc “ bụp bộp “ rồi đinh tai nhức óc với những lời lẽ nhảm nhí đến theo cảm xúc nhất thời sao ?
“ I’m cooler than the refrigerator, sweeter than candy “ – trích đoạn nhạc tôi nghe được khi nhân vật chính Tyler nằm trên giường của mình và đeo headphone bật nhạc, có mặt trong bộ phim dance “ Step up 1 “. Được dịch theo Tv là : Tôi lạnh hơn tủ lạnh, ngọt hơn kẹo  Lời nhạc này thật nhảm nhí và vô nghĩa.
Rapper các bạn có bao giờ thấy những học sinh gương mẫu, sinh viên đại học, tiến sĩ trẻ 20 tuổi nghe loại nhạc ghê rợn này không ?
Hay chỉ có những tên đại ca, trùm sò, học sinh cá biệt, học sinh thích đánh nhau, thích bạo lực lắng tai nghe loại nhạc này như rót mật vào tai ?
Tại sao cha mẹ sinh mình ra hình hài đẹp đẽ, lành lặn mà lại để cho thứ nhạc đó nó chi phối mình, làm mình mặc đồ quái đản, mũ đội lệch, tóc để che mắt, xiếng xích nặng cổ, kiểu chụp hình chẳng giống ai như vậy ?
Một lần nữa, với tư cách là một học sinh Việt Nam, không hiền lành cũng chẳng ghê gớm, không lỗi mốt cũng chẳng hàng hiệu như tôi mong là bộ phận bạn trẻ đang yêu nhạc Rap hãy suy nghĩ thật chín chắn và nhận thức được thứ music mình vẫn cho đi vào lỗ tai hàng ngày, hàng giờ.
Tôi biết khi đọc được bài viết này, các bạn sẽ nổi điên lên và văng tục, chửi thề những từ ngữ không biết ghê miệng hay ngượng mồm rồi phản đối kịch liệt rằng thứ nhạc này là nhạc thần tiên, là thứ nhạc tự do, là thứ nhạc hay nhất trên đời.
Cũng có thể phản bác lại bằng cách nói rằng, mấy bạn chỉ nghe thôi, chứ chẳng có ảnh hưởng gì cả. Nhưng không đâu, dần dần, nó sẽ ăn nhập vào bản thân các bạn, khiến mình gàn dở lúc nào không hay đấy.
Càng phản đối,các bạn càng chứng tỏ loại nhạc này kinh tởm như tôi đã chứng minh từ đầu đến giờ.
Mấy bạn đủ lớn để biết cái gì tốt cho mình.
Đừng làm cho mọi người xung quanh và nhất là những người mấy bạn thương yêu thất vọng.
Đừng để thứ nhạc của mấy tay tây balô hippi du nhập vào nước ta đi quá sâu vào cuộc sống của mấy bạn.
Hãy tôn trọng mọi người và chính bản thân mình.
Rap : thứ nhạc bỏ đi 91376 Rap : thứ nhạc bỏ đi 91376 Rap : thứ nhạc bỏ đi 91376
jeespeed2008
Dân thường
jeespeed2008

Bài gửiTiêu đề: Re: Rap : thứ nhạc bỏ đi   Rap : thứ nhạc bỏ đi EmptyThu Aug 28, 2008 9:21 pm

hey yo !!!! Bạn àh về và học lại đi
Gary93
Dân thường

Bài gửiTiêu đề: Re: Rap : thứ nhạc bỏ đi   Rap : thứ nhạc bỏ đi EmptyTue Sep 02, 2008 4:32 am

Sao phải học lại hả ku ?
Về nhìn lại mình đi !
Gary93
Dân thường

Bài gửiTiêu đề: Re: Rap : thứ nhạc bỏ đi   Rap : thứ nhạc bỏ đi EmptyTue Sep 02, 2008 4:44 am

Trông hình ảnh Rap thật láo lếu và khó coi
Có phải bạn tên Thanh Phong không ?
HaHa
Cho hỏi bạn học trường nào vậy ?
Rap : thứ nhạc bỏ đi 197724
Trường đó là trường Hs khá hay Hs yếu vậy bạn ?
Xin nói bạn nghe là phần lớn những đứa thích nhạc Rap và thích cả trào lưu của nó toàn vào mấy trường quậy thôi Rap : thứ nhạc bỏ đi 849193
Hỏi có nhiều người vào trường chất lượng hay chuyên không ?
Câu trả lới là : Không có nhiều người.
Đến bao giờ mới xấu hổ về bản thân mình chứ hả ?
Gary93
Dân thường

Bài gửiTiêu đề: Re: Rap : thứ nhạc bỏ đi   Rap : thứ nhạc bỏ đi EmptyTue Sep 02, 2008 4:49 am

Lại còn cái thứ nhạc Gangz Rap nữa ?
Xin hỏi đó là cái thứ zì vậy ?
Nhạc zì mà chửi từ đầu đến cuối ?
Lại còn cái bài " Cho anh fuck lần cuối " ?
Trời ơi. Thằng nào hát bài này chắc mai kia nó già nó nghe lại chắc nó dúi đầu vô bồn cầu chết quách cho xong lun đó.
Giống gì mà viết cái loại Rap gangz mất dạy, vô học và vô văn hoá như thế chứ ?
Dành tất cả những lời chê bai, chửi rủa cho nhạc Rap - thứ nhạc đáng nguyền rủa.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Rap : thứ nhạc bỏ đi   Rap : thứ nhạc bỏ đi Empty

Rap : thứ nhạc bỏ đi
Trang 1 trong tổng số 1 trang